“จีเอ็มเอ็ม 25” ถ่ายทอดสด “โอลิมปิก” Tokyo 2020

มหกรรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2020 (ครั้งที่ 32) ณ กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น กำลังจะเกิดขึ้นระหว่างวันที่ 23 ก.ค. – 8 ส.ค. 2564 รวมทั้งสิ้น 17 วัน ซึ่งในครั้งนี้สถานีโทรทัศน์ ช่อง GMM 25 มีโอกาสได้ร่วมเป็น 1 ใน 6 สถานีโทรทัศน์ ที่ได้รับการอนุญาตให้เข้าร่วมถ่ายทอดสด และรายงานข่าว “การแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2020” 

เพื่อให้แฟนๆ กีฬาชาวไทย ได้ร่วมพิสูจน์ความพร้อมของเจ้าภาพ และร่วมลุ้นการชิงชัยในทุกประเภทกีฬาที่น่าสนใจ รวม 33 ชนิดกีฬา โดยมี 5 ชนิดกีฬาใหม่ ที่ถูกบรรจุเพิ่มเข้ามา ได้แก่ สเก็ตบอร์ด, ปีนหน้าผา, เบสบอล & ซอฟท์บอล, คาราเต้ และ กระดานโต้คลื่น โดยการแข่งขันกีฬาบางประเภท จะเริ่มตั้งแต่วันที่ 21 ก.ค. และจะมีพิธีเปิดการแข่งขันในวันที่ 23 ก.ค. และพิธีปิดการแข่งขันจะมีขึ้นในวันที่ 8 ส.ค.

ร่วมลุ้น และเกาะติดข่าวสารทัพนักกีฬาไทย ที่ผ่านการคัดเลือกได้สิทธิ์เข้าร่วมชิงชัยในโอลิมปิกเกมส์ 2020 ครั้งนี้ รวมทั้งสิ้น 42 คน จาก 14 ชนิดกีฬา คือ เทควันโด, กรีฑา, ยิงปืน & ยิงปืนเป้า, ขี่ม้า, จักรยาน, เทเบิลเทนนิส, เรือใบ & วินด์เซิร์ฟ, เรือแคนู , เรือกรรเชียง, กอล์ฟ, ยูโด, ว่ายน้ำ, แบดมินตัน และ มวยสากล

สถานีโทรทัศน์ ช่อง GMM 25  มีกำหนดถ่ายทอดสดมหกรรมกีฬาโอลิมปิก 2020   ในวันพฤหัสบดีที่ 22 ก.ค.นี้  ซึ่งจะเป็นการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬา “ฟุตบอลชาย”  ระหว่างญี่ปุ่น กับ แอฟริกาใต้ นอกจากนี้ ยังมีตารางการถ่ายทอดสด ในประเภทกีฬาอื่นๆ  อาทิ เทควันโด, ว่ายน้ำ, ยิงปืน, มวยสากล, แบดมินตัน, ยิงปืนเป้า ฯลฯ ตามตารางเวลาเบื้องต้น ดังนี้

พฤหัสบดีที่ 22 ก.ค. เวลา 18.00 – 20.00 น. ฟุตบอล : ญี่ปุ่น – แอฟริกาใต้

เสาร์ที่ 24 ก.ค. เวลา 08.00 – 14.00 น. เทควันโด / มวยสากล / เรือกรรเชียง /
แบดมินตันหญิงคู่ / แบดมินตันหญิงเดี่ยว

จันทร์ที่ 26 ก.ค. เวลา 14.00 – 18.00 น. ว่ายน้ำ / แบดมินตัน / เทควันโด

พุธที่ 28 ก.ค. เวลา  08.00 – 12.00 น. แบดมินตัน / ยิงปืน / มวยสากล / ว่ายน้ำ

ศุกร์ที่ 30 ก.ค. เวลา 13.00 – 19.00 น. แบดมินตัน / กรีฑา / ฟุตบอล / มวยสากล / ว่ายน้ำ / ขี่ม้า

อาทิตย์ที่ 1 ส.ค. เวลา 08.00 – 12.00 น. ยิงปืน / กอล์ฟ / ขี่ม้า / กรีฑา / ว่ายน้ำ / มวยสากล / แบดมินตัน

อังคารที่ 3 ส.ค. เวลา 15.00 – 20.00 น. มวยสากล / กรีฑา / บาสเก็ตบอล / ดำน้ำ / ยิมนาสติก / ฟุตบอล

พฤหัสบดีที่ 5 ส.ค. เวลา 10.00 – 14.00 น.  มวยสากล / สเก็ตบอร์ด / กอล์ฟ / เรือแคนนู / กรีฑา / บาสเก็ตบอล

เสาร์ที่ 7 ส.ค. เวลา 17.30 – 21.30 น. กรีฑา / ฟุตบอล รอบชิงชนะเลิศ / ดำน้ำ /
บาสเก็ตบอล / โปโลน้ำ

ห้ามพลาดการชมสดกับทุกแมตช์ของการแข่งขัน ได้ที่หน้าจอ GMM 25 ตามวันเวลาดังกล่าว

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *